ผู้ดำเนินการ :
- นายเกษม สิริรัตน์ชูวงศ์
- ดร.พิชิต ฤกษนันทน์
- ดร.ชิต เหล่าวัฒนา
- นายธีระ แย้มกลิ่น
ดำเนินการให้กับ :
- การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค
การคิดค่าไฟฟ้าของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค (กฟภ.) สำหรับผู้ใช้ไฟฟ้ารายใหญ่นั้นได้เปลี่ยนรูปแบบการคิดค่าไฟฟ้าจากแบบ TOD (Time of Day) มาเป็นแบบ TOU (Time of Use) ทำให้จำเป็นต้องจัดซื้อมิเตอร์ดังกล่าวมาใช้งานเป็นจำนวนมาก อีกทั้งมิเตอร์และหัวอ่านมอเตอร์ที่ กฟภ. ซื้อมาใช้งานมีหลายรุ่นหลายผลิตภัณฑ์ดังนั้น กฟภ. และฟีโบ้ จึงร่วมกันพัฒนาหัวอ่านและโปรแกรมอ่านข้อมูลไฟฟ้าจากมิเตอร์ TOU ที่สามารถอ่านค่าจากผลิตภัณฑ์ที่ต่างกันได้