ผู้ดำเนินการ :
- ดร.พิชิต ฤกษนันทน์
ดำเนินการให้กับ :
- บริษัทซีเกท เทคโนโลยี ประเทศไทย จำกัด
การอบรมนี้เน้นการใช้ MATLAB และ LabView ในการประยุกต์กับเครื่องจักรในสายการผลิต ทั้งในการพัฒนาและใช้งานในสายการผลิต เพื่อให้การเปลี่ยนแปลงการทำงานของเครื่องจักรสามารถทำได้ง่ายขึ้น ซึ่งเป็นผลมาจากการพัฒนาของ MATLAB และ LabView ซึ่งมีรูปแบบของโปรแกรมเป็น Block Diagram และ Object ที่วิศวกรที่เกี่ยวข้องสามารถเข้าระบบการทำงานของโปรแกรมควบคุมเครื่องจักรได้ แทนที่จะมีโปรแกรมเป็น Text base ซึ่งเข้าใจยากกว่า Control for practical engineer