วันที่จัดกิจกรรม : 10 มกราคม 2560
สถานที่จัดกิจกรรม : ห้องประชุม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ.
ผู้จัดกิจกรรม : คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ.
ดร.อาบทิพย์ ธีรวงศ์กิจ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ และประธานหลักสูตรวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ บรรยายแนะแนวหลักสูตรและการเข้าศึกษาสาขาวิชาวิศวกรรมหุ่นยนต์ฯ ของสถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) แก่นักเรียนแผนการเรียน English Program, Gifted และวิทย์-คณิต จำนวน 198 คน ของโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ธนบุรี ณ ห้องประชุม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ.