วันที่จัดกิจกรรม : 6 กุมภาพันธ์ 2560
สถานที่จัดกิจกรรม : โรงยิมฯ อาคารพระจอมเกล้าราชานุสรณ์ 190 ปี
ผู้จัดกิจกรรม : ฝ่ายการศึกษา สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม
สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ. จัดกิจกรรมสานสัมพันธ์ FIBO เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างคณาจารย์ บุคลากร นักศึกษา รุ่นพี่และรุ่นน้องภายในสถาบัน โดยจัดกิจกรรมสันทนาการ และกิจกรรมอื่น ๆ อันก่อให้เกิดความสามัคคี และความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของนักศึกษา โดยวิทยากร อ.กฤตภาส ณ พัทลุง และ อ.ธนวัฒน์ นามอาษา มีนักศึกษาระดับปริญญาตรี-โท-เอก หลักสูตรวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ หลักสูตรวิทยาการหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ หลักสูตรธุรกิจเทคโนโลยี ผู้บริหาร คณาจารย์ประจำหลักสูตร เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมกิจกรรมรวม 250 คน
กิจกรรมสานสัมพันธ์ FIBO จัดขึ้นในวันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2560 เวลา 12.00 – 18.00 น. ณ โรงยิมฯ อาคารพระจอมเกล้าราชานุสรณ์ 190 ปี