วันที่จัดกิจกรรม : 15 พฤศจิกายน 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม มจธ.
สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) ต้อนรับคณะนักเรียนโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ จำนวน 28 คน พร้อมด้วยอาจารย์ 2 คน เยี่ยมชมศึกษาดูงาน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้เห็นถึงการประยุกต์ใช้ความรู้ทางด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี ในการประดิษฐ์หุ่นยนต์และนวัตกรรม ในการนี้ รศ. ดร.สยาม เจริญเสียง ผู้อำนวยการฟีโบ้ ให้เกียรติต้อนรับ บรรยายแนะนำสถาบัน ผลงานวิจัยและนวัตกรรม และนำเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการต่าง ๆ