เมื่อวันที่ 19 – 20 ตุลาคม 2558 ผู้บริหารและบุคลากรฟีโบ้ ร่วมต้อนรับคณะกรรมการประเมินคุณภาพภายใน ระดับสถาบัน รอบการประเมินปี 2557 นำโดย อ.วิสันต์ ตั้งวงษ์เจริญ ประธานคณะกรรมการ จากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ผศ.สนั่น สระแก้ว และ ผศ. ดร.ปรีชา เติมสุขสวัสดิ์ คณะกรรมการจากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี (มจธ.)
ในการประเมินฯ วันแรก คณะกรรมการได้รับฟังการนำเสนอผลการดำเนินงานของสถาบัน สัมภาษณ์บุคลากรส่วนงานต่าง ๆ และในวันที่ 2 คณะกรรมการได้เยี่ยมชมสถานที่ ประกอบด้วย ห้องเรียน ห้องปฏิบัติการ (workshop) และห้องวิจัย พร้อมทั้งได้รายงานผลการประเมินเบื้องต้นแก่ผู้บริหารและผู้เกี่ยวข้องรับทราบก่อนเสร็จสิ้นการประเมิน