ด้วยในวันที่ 1 ตุลาคม ของทุกปี เป็นวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่าน มหาวิทยาลัยฯ ได้จัดพิธีวางพวงมาลาสักการะ ณ พระบรม-ราชานุสาวรีย์ พร้อมด้วยพิธีบวงสรวงพระอริยพรหม และการถวายภัตตาหารเพลและสังฆทานแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป ในการนี้ ตัวแทนบุคลากร สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) ได้นำพวงมาลาร่วมในพิธีสักการะด้วย
Categories: FIBO Activities,News