วันที่จัดกิจกรรม : 13 มิถุนายน 2560
สถานที่จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ.
ผู้จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ.
Bossard (Thailand) Limited ผู้จัดจำหน่ายอุปกรณ์ยึดเหนี่ยว เช่น น๊อต สกรู นำโดยคุณวุฒิชัย มีประเสริฐสกุล (GM) เข้ามอบวัสดุอุปกรณ์เพื่อการศึกษาและวิจัย แด่สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ. โดยมี รศ.ดร.สยาม เจริญเสียง ผู้อำนวยการ และ ดร.สุริยา นัฏสุภัคพงศ์ ประธานหลักสูตรวิทยาการหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ รับมอบ พร้อมหารือความร่วมมือตลอดจนการสนับสนุนของบริษัทในโอกาสต่อไป