16 มิถุนายน 2558 – ผศ. ดร.ถวิดา มณีวรรณ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิจัย สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (FIBO) มจธ. ต้อนรับ Mr.Kazuhiko Ishimura ประธานมูลนิธิกระจกอาซาฮี คณะผู้บริหารมูลนิธิฯ และผู้บริหารมหาวิทยาลัยฯ เข้าเยี่ยมชมการดำเนินงานด้านการวิจัยของสถาบัน ในโอกาสที่มูลนิธิกระจกอาซาฮีเข้ามอบทุนอุดหนุนวิจัยให้กับอาจารย์และนักวิจัย มจธ. ในการนี้ ดร.ถวิดา ได้นำชมหุ่นยนต์กำจัดศัตรูพืชมะพร้าวที่ได้รับทุนสนับสนุนฯ ในปี 2557 และผลงานที่น่าสนใจต่าง ๆ ซึ่งคณะผู้บริหารให้ความสนใจในการเยี่ยมชมเป็นอย่างมาก
Categories: News