เมื่อวันที่ 11 กันยายน 2558 ดร.เต็มสิริ ทรัพย์สมาน ผู้อำนวยการหลักสูตรวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ร่วมด้วยคณาจารย์จากคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เข้าเยี่ยมชมสถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ. เพื่อหารือแนวทางความร่วมมือระหว่างสถาบันฯ โดยมี รศ. ดร. สยาม เจริญเสียง ผู้อำนวยการฟีโบ้ ดร.อาบทิพย์ ธีรวงศ์กิจ รอง ผอ.ฝ่ายการศึกษา และคณาจารย์ มจธ. ร่วมประชุมหารือ
คณาจารย์ มจพ. ม.เกษตร เข้าหารือความร่วมมือ FIBO
Categories: News