วันที่จัดกิจกรรม : 16 มกราคม 2560
สถานที่จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม มจธ.
ผู้บริหารสมาคมอุตสาหกรรมเครื่องนุ่งห่มและมูลนิธิพัฒนาอุตสาหกรรมเครื่องนุ่งห่มไทย ประกอบด้วย คุณยุทธนา ศิลป์สรรค์วิชช์ เลขาธิการสมาคมฯ และมูลนิธิฯ คุณรวีวรรณ เมศวร์ศิริตระกูล อุปนายกฝ่ายพัฒนาอุตสาหกรรม คุณพิษณุ มุนิกานนท์ ผู้อำนวยการบริหารมูลนิธิฯ และคุณโสภิตา ตรีวิทยากรณ์ เจ้าหน้าที่สมาคมอุตสาหกรรมเครื่องนุ่งห่ม เข้าเยี่ยมชมการดำเนินงานของสถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) โดยมีวิศวกรอาวุโส คุณวุฒิชัย วิศาลคุณา และคุณสาธิต วณิชชัยกิจ ให้การต้อนรับและนำเยี่ยมชม