วันที่จัดกิจกรรม : 5 กันยายน 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม มจธ.
ผู้จัดกิจกรรม : ฝ่ายการศึกษา สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม
เมื่อวันจันทร์ที่ 5 กันยายน 2559 สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ. จัดกิจกรรม Tour KMUTT @ FIBO ปีการศึกษา 2560 เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนที่มีความสนใจศึกษาต่อทางด้านวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ได้เข้ารับฟังข้อมูลเกี่ยวกับหลักสูตร ทุน และแนวทางการสมัครเข้าศึกษา โดย ดร.อาบทิพย์ ธีรวงศ์กิจ รองผู้อำนวยการฝ่ายการศึกษา ให้เกียรติเป็นผู้บรรยายแนะนำหลักสูตรและข้อมูลต่าง ๆ พร้อมนี้ น้อง ๆ ได้พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับนักศึกษารุ่นพี่ และได้เยี่ยมชมอาคารสถานที่ตลอดจนผลงานที่น่าสนใจของสถาบันด้วย