วันที่จัดกิจกรรม : 11 – 12 มิถุนายน 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : MCC Hall เดอะมอลล์ บางกะปิ
ผู้จัดกิจกรรม : ส.ส.ท.
ทีม TRCC DuckRider จากชมรมธนบุรีโรบอทคอนเทส (TRCC) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอม เกล้าธนบุรี คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ในการแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2559 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเ ทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี
โดย “นายสุชาครีย์ ศรีสุขพร้อม” 1 ในนักศึกษาที่นำทีมคว้าชัย เป็นนักศึกษาชั้นปีที่ 2 สาขาวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบ บอัตโนมัติ จากสถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภ าคสนาม (ฟีโบ้) มจธ.
การแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท.ฯ จัดขึ้น ณ MCC Hall ห้างสรรพสินค้าเดอะมอลล์ บางกะปิ กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 11 – 12 มิถุนายน 2559 มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันในร ะดับอุดมศึกษา จำนวน 40 ทีม จากสถาบันการศึกษาทั่วประเท ศ
โดย “นายสุชาครีย์ ศรีสุขพร้อม” 1 ในนักศึกษาที่นำทีมคว้าชัย เป็นนักศึกษาชั้นปีที่ 2 สาขาวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบ
การแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท.ฯ จัดขึ้น ณ MCC Hall ห้างสรรพสินค้าเดอะมอลล์ บางกะปิ กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 11 – 12 มิถุนายน 2559 มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันในร