วันที่จัดกิจกรรม : 1 ธันวาคม 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : พื้นที่อาคารปฏิบัติการพื้นฐาน (ฟีโบ้)
ผู้จัดกิจกรรม : มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) โดย รศ.ดร.สยาม เจริญเสียง ผู้อำนวยการฟีโบ้ ร่วมกิจกรรม “ปลูกต้นไม้เพื่อพ่อ สานต่อความยั่งยืน” ร่วมกับ ดร.กฤษณพงศ์ กีรติกร ที่ปรึกษามหาวิทยาลัย รศ.ดร.ศักรินทร์ ภูมิรัตน อธิการบดี และคณะผู้บริหาร มจธ. ในวันที่ 1 ธันวาคม 2559 เวลา 08.39 น. ณ พื้นที่อาคารปฏิบัติการพื้นฐาน (ฟีโบ้) โอกาสนี้ ดร.กฤษณพงศ์ ได้ให้เกียรติเยี่ยมชมการดำเนินงานของฟีโบ้ หลังจากกิจกรรมปลูกต้นไม้ฯ ด้วย