วันที่จัดกิจกรรม : 15 พฤศจิกายน 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม มจธ.
ดร.สำรวย มหาพราหมณ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาชีพ วิทยาลัยเทคโนโลยีภาคตะวันออก (อี.เทค) นำคณาจารย์ช่างอุตสาหกรรม เยี่ยมชมศึกษาดูงาน ณ สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) ด้วยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาอาจารย์ พัฒนาการเรียนการสอนให้สอดคล้องกับ Thailand 4.0 โดยมี รศ. ดร.สยาม เจริญเสียง ผู้อำนวยการฟีโบ้ ให้การต้อนรับ บรรยายเกี่ยวกับสถาบัน และนำเยี่ยมชม