วันที่จัดกิจกรรม : 29 พฤศจิกายน 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ.
สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) ต้อนรับคณะครูและนักเรียนโครงการแลกเปลี่ยนทางการศึกษาจาก G.T. (Ellen Yeung) College เขตบริหารพิเศษฮ่องกงแห่งสาธารณรัฐประชาชนจีน จำนวน 7 คน โดยได้รับประสานจากโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ ในการเข้าศึกษาดูงาน ณ สถาบัน โดยมี ดร.สุภชัย วงศ์บุณย์ยง ให้การต้อนรับพร้อมบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับการประยุกต์ใช้ความรู้เพื่อการพัฒนาเทคโนโลยีและนวัตกรรมด้านหุ่นยนต์ เมื่อวันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2559 เวลา 13.30 – 15.30 น.