วันที่จัดกิจกรรม : 3 – 4 กันยายน 2559
สถานที่จัดกิจกรรม : ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา
ผู้จัดกิจกรรม : ฝ่ายการศึกษา สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม มจธ.
สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ร่วมนำผลงาน “Smart Factory” ซึ่งได้รับรางวัลรองชนะเลิศอับดับ 2 ในการแข่งขันระดับนานาชาติด้านวิศวกรรมระบบอัตโนมัติ The 3rd Delta Advanced Automation Contest – Final Contest จัดโดย Delta Electronics (Jiang Su), Co., Ltd. ประเทศจีน โดยผลงานนำจัดแสดงในโซน Engineering Innovation
พร้อมนี้ สถาบันฯ ได้ร่วมออกบูธเพื่อประชาสัมพันธ์หลักสูตร และการรับสมัครนักศึกษาเข้าศึกษาต่อในระดับปริญญาตรี หลักสูตรวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ และระดับปริญญาโท-เอก หลักสูตรวิทยาการหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ โดยงานจัดเมื่อวันที่ 3 – 4 กันยายน 2559 ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา