เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2556 สำนักวิจัยและพัฒนาการทางทหารกองทัพเรือ โดย พล.ร.ต.หม่อมหลวงบวรลักษณ์ กมลาศน์ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการทางทหารกองทัพเรือ และข้าราชการของสำนักวิจัยฯ จำนวน 24 ท่าน เข้าร่วมประชุมหารือแนวทางการดำเนินงานวิจัย ณ สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี มีประเด็นหารือเพื่อการพัฒนาเทคโนโลยีทางทหารและการป้องกันประเทศ ทั้งภาคพื้นดิน อากาศยาน ผิวน้ำ และใต้น้ำ มุ่งเน้นแนวทางการพัฒนาเทคโนโลยีที่สามารถนำไปใช้แก้ปัญหาภายในเหล่าทัพและในพื้นที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ โอกาสนี้ รองศาสตราจารย์ ดร.สยาม เจริญเสียง รองผู้อำนวยการฝ่ายการศึกษา พร้อมด้วยคณาจารย์ และนักศึกษาของฟีโบ้ ร่วมให้การต้อนรับ พร้อมนำชมผลงานวิจัยและผลงานสร้างสรรค์ต่าง ๆ ซึ่งแต่ละผลงานได้รับความสนใจจากคณะผู้เข้าเยี่ยมชมเป็นอย่างมาก
สำนักงานวิจัยและพัฒนาการทางทหารกองทัพเรือเข้าร่วมประชุมและเยี่ยมชมฟีโบ้
Categories: ข่าวและกิจกรรม