เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2555 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี จัดงานแสดงกตเวทิตาจิต แด่ผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2555 ภายใต้ชื่องาน “เกษียณ เกษมสุข” จัดขึ้น ณ อาคารพระจอมเกล้าราชานุสรณ์ 190 ปี
ภายในงานจัดให้มีการแสดงจากบุคลากรและนักศึกษาของมหาวิทยาลัย เพื่อเป็นการแสดงกตเวทิตาจิตแด่ท่านผู้เกษียณอายุราชการ โดยในปีนี้ มีบุคลากรผู้เกษียณอายุ จำนวน 30 ท่าน
โอกาสนี้ สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) ได้นำของขวัญมอบแด่ท่านผู้เกษียณฯ เพื่อขอบพระคุณท่านทั้งหลายที่ได้ให้ความกรุณาต่อการดำเนินงานของสถาบันฯ ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาด้วย