เมื่อวันอังคารที่ 25 พฤศจิกายน 2557 คณะกรรมการประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับสถาบัน รศ.ดร.วิมลวรรณ พิมพ์พันธุ์ ผศ.ดร.ชูจิต ตรีรัตนพันธ์ พร้อมด้วยผู้บริหารมหาวิทยาลัย ผศ.ดร.ประเสริฐ คันธมานนท์ รองอธิการบดีอาวุโสฝ่ายบริหาร เข้าตรวจเยี่ยมสถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) โดยมีผู้บริหาร บุคลากร และนักศึกษาของสถาบันฯ ร่วมต้อนรับ ในการนี้ คณะกรรมการได้รับฟังการนำเสนอรูปแบบการเรียนการสอนแบบใหม่ของฟีโบ้ นำเสนอโดย ดร.อาบทิพย์ ธีรวงศ์กิจ และ รศ.ดร.สยาม เจริญเสียง พร้อมเยี่ยมชมผลงานวิจัยที่น่าสนใจ ประกอบด้วย ผลงานหุ่นยนต์ต้อนรับและประชาสัมพันธ์ “นะโม” และ “โอม” หุ่นยนต์เพื่ออัจฉริยะ “TRCC422RR” หุ่นยนต์ฮิวมานอยด์ ขิมอิเลคทรอนิกส์ ดอกไม้เสียงดนตรี (Makey Makey) และผลงานด้านหุ่นยนต์ทางการแพทย์ โดยคณะกรรมการได้กล่าวชื่นชมพร้อมให้แนวคิดในการพัฒนา รวมถึงแนวทางความร่วมมือระหว่างคณะ/มหาวิทยาลัยในอนาคตด้วย
ฟีโบ้ต้อนรับคณะกรรมการประเมินคุณภาพการศึกษา
Categories: ข่าวและกิจกรรม