เมื่อวันเสาร์ที่ 24 มกราคม 2558 สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (FIBO) จัดกิจกรรมกีฬา FIBO Sport Day 2014 เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ ณ สนามฟุตบอล และโรงยิม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี โดยมีคณาจารย์ บุคลากร ศิษย์เก่าและนักศึกษาปัจจุบันเข้าร่วมกิจกรรมประมาณ 130 คน
กิจกรรมกีฬา Sport Day จัดขึ้นเพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีและความสามัคคีระหว่าง คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษารุ่นพี่และรุ่นน้อง โดยจัดให้มีกีฬาหลากหลายประเภทเพื่อให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมร่วมกัน ในช่วงเย็นจัดให้มีกิจกรรมการแสดงของแต่ละบ้าน งานเลี้ยงสังสรรค์ รับประทานอาหารร่วมกัน ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวเปิดโอกาสในการพบปะเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นอันเป็นการเสริมสร้างบรรยากาศและวัฒนธรรมองค์กรที่ดี และยังสนับสนุนการมีจิตอาสาในการทำงานร่วมกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกันอีกด้วย