เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2558 ผศ. ดร.ถวิดา มณีวรรณ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิจัย สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (FIBO) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ได้รับเชิญให้ร่วมบรรยายและนำเสนอข้อคิดอันเป็นประโยชน์ ในหัวข้อ “ปรับฐานสู่ Design Manufacturing รับเทรนด์การผลิตโลกยุค IOT” ในงานสัมมนา NEPCON FORUM 2015 จัดขึ้น ณ ห้องอู่ทอง 1 โรงแรมคลาสสิค คามิโอ เซอร์วิส อพาร์ทเมนท์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา การบรรยายดังกล่าว การบรรยายดังกล่าว ได้รับการตอบรับและความสนใจอย่างมากจากนักอุตสาหกรรมอิเล็กทรอนิกส์ในประเทศไทย
Categories: ข่าวและกิจกรรม