เมื่อวันจันทร์ที่ 11 พฤษภาคม 2558 สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ. โดย รศ. ดร.สยาม เจริญเสียง ผู้อำนวยการสถาบัน พร้อมด้วย ดร.อาบทิพย์ ธีรวงศ์กิจ รองผู้อำนวยการฝ่ายการศึกษา ดร.ชนิกานต์ ว่องวิริยะวงศ์ บุคลากร และนักศึกษา ร่วมต้อนรับคณะผู้สื่อข่าวจากอเมริกาและแคนาดา ประกอบด้วย
1. Mr. Tom Green บรรณาธิการบริหาร/หัวหน้าบรรณาธิการ นิตยสาร Robotics Business Review
2. Ms. Alyssa Dalton บรรณาธิการ นิตยสาร Manufacturing AUTOMATION
3. Mr. Paul J. Heney บรรณาธิการอำนวยการ นิตยสาร Design World
4. Ms. Sara Jensen บรรณาธิการบริหาร นิตยสาร OEM Off-Highway magazine
5. Mr. Maxwell Kaplan บรรณาธิการ นิตยสาร Industrial Machinery Digest
โดยการนำเข้าพบของสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการลงทุน (BOI)
ในการนี้ ดร.สยาม และ ดร.อาบทิพย์ ได้บรรยายสรุปแนวโน้มความต้องการและความพร้อมด้านบุคลากรในสาขาที่เกี่ยวข้องกับการผลิตเครื่องกลของไทยและหลักสูตรการเรียนการสอนของสถาบัน จากนั้นคณะผู้สื่อข่าวได้เยี่ยมชมผลงานวิจัยที่น่าสนใจในห้องปฏิบัติการต่าง ๆ โดยมี ดร.ชนิกานต์ และคณะนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษานำเยี่ยมชม
Categories: ข่าวและกิจกรรม