21 กรกฎาคม 2558 – สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2558 สำหรับนักศึกษาสาขาวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ ณ ห้อง CB2607 อาคารเรียนรวม 2 และอาคารสถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม เพื่อเป็นการแนะนำแนวทางในการเรียน การปฏิบัติตนที่ถูกต้องเหมาะสม ให้นักศึกษาได้รับข้อมูลพื้นฐานในการดำเนินชีวิตในมหาวิทยาลัย เป็นการช่วยให้นักศึกษาเกิดความพร้อมอันเป็นรากฐานสำคัญที่จะเตรียมตัวเผชิญกับสถานการณ์ใหม่ ๆ ทั้งในด้านการเรียนและความเป็นอยู่ และเพื่อแนะนำผู้บริหารและคณาจารย์ในสถาบันฯ ให้นักศึกษาใหม่ได้รู้จัก ในการนี้ สถาบันฯ ได้เชิญผู้ปกครองของนักศึกษาใหม่เข้าร่วมในการปฐมนิเทศน์ เยี่ยมชมอาคารเรียนและห้องปฏิบัติการวิจัยด้วย เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ปกครองได้รู้จักสถาบันและมหาวิทยาลัย คณะผู้บริหารและคณาจารย์ และมีความเข้าใจในสาขาวิชาวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติมากยิ่งขึ้น
Categories: ข่าวและกิจกรรม