![⭐️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1/16/2b50.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f3c6.png)
นักศึกษาวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม (ฟีโบ้) มจธ. ชั้นปีที่ 2 ทีม Teletubbies
1. นางสาวนันท์นภัส นันทพรนิรชา
2. นางสาวบัซลาอ์ ศิริพัธนะ
3. นางสาวณัชณศา เลิศมหากูล
4. นางสาวชัญญาภัค ทรัพย์สวัสดิ์กุล
นำผลงานโครงการพัฒนานวัตกรรมตรวจจับอุบัติเหตุ การกระทำผิดกฎจราจร และแก้ไขปัญหารถติด โดยใช้เทคโนโลยี AI ในการตรวจจับสถานการณ์ความผิดปกติ ผ่านการประเมินข้อมูลภาพจากกล้องวงจรปิด CCTV ในรูปแบบ Real time สู่การประสานงานและเข้าถึงสถานการณ์ได้อย่างรวดเร็ว
คว้ารางวัล ‘ชนะเลิศ’ การแข่งขันเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตของคนในเมืองทองให้เป็นเมืองอัจฉริยะ
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbe/1/16/1f3c6.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
![⭐️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1/16/2b50.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![](https://fibo.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/TB436308685_828588972638280_9084707712010702688_n-1024x1024.jpg)
![](https://fibo.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/TB441312059_828588975971613_6438041438482110889_n-1024x682.jpg)
![](https://fibo.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/TB440937693_828588985971612_7292311397788419750_n-1024x683.jpg)